

NATIONAL ENVIRONMENT MANAGEMENT AUTHORITY

HATI YA UTOAJI HUDUMA KWA UMMA

NAM BARI	HUDUMA ZA USAIDIZI WA WATEJA	MAHITAJI YA MTEJA	ADA YA HUDUMA	MUDA WA UTEKELEZAJI
1.	Majibu kwa kupiga simu (simu au laini nyingine yoyote ya kiofisi)	Kupiga simu	Bila Malipo	Milio 3 ya simu.
2.	Majibu kwa maswali ya wateja wanaozuru bila miadi	Zuru bila miadi na uulize	Bila Malipo	Dakika 1-5
3.	Kujibu malalamiko/ Maswali	Tumia njia zinazofaa - Fomu ya mrejesho wa mteja - Barua - Mitandao ya Kijamii	Bila Malipo	Siku 5 za kazi
4.	Majibu kwa barua au mawasiliano	Mawasiliano kwa maandishi(Barua)	Bila Malipo	Siku 5 za kazi
		Barua pepe na mtandao ya Kijamii (Twitter,Facebook na Youtube)	Bila Malipo	Siku 5 za kazi
5.	Usajili wa wazabuni.	- Ombi la kusajiliwa - Wasifu wa kampuni - Cheti cha usajili/usajili wa kampuni - Cheti/misamaha halali ya kuzingatia ushuru - Taarifa halisi ya benki - Nakali ya cheti cha usajili na mashirika husika ya udhibiti - Stakabadhi wa malipo ya ada isiyorejeshwa	Bila Malipo	Siku 14 za kazi
6.	Ununuzi wa bidhaa na huduma.	- Kununua hati za awali za usajili/nyaraka za zabuni. - Kufuata sheria na kanuni za ununuzi na utupaji	Kshs.1000 Pakua bila Malipo	Ndani ya siku 30
	a)Taarifa ya wazabuni waliofaulu na waliokosa kufaulu.	Pata ufikiaji wa tovuti la ununuzi mtandaoni kwa taarifa	Bila Malipo	Siku 1 ya kazi
	b) Malipo kwa wasambazaji	Ambatanisha nyaraka za kuunga mkono	Bila Malipo	Siku 30
	c) Uajiri wa wafanyikazi	Wasilisha maombi rasmi kulingana na tangazo.	Bila Malipo	Siku 90
7.	Uchakataji wa ombi la kupata taarifa.	Wasilisha ombi la kupata taarifa	Bila Malipo	Siku 21

TUMEJITOLEA KWA HESHIMA KUTOA HUDUMA BORA

Ikiwa huduma yoyote hailingani na viwango vilivyo hapo juu au afisa hawajibiki kutoa huduma piga kwa:

Mkurugenzi Mkuu,
Mamlaka ya Kitaifa ya usimamizi wa Mazingira(NEMA)
S.L.P 67839-00200,NAIROBI
Simu:(254)-20-2183718,020-2101370
Rununu:0724-253398,0723-363010,0735-013046
Barua pepe:info@nema.go.ke

Katika hali ambapo unahisi malala yako hayakushughulikiwa kwa njia ya kuridhisha,utatuzi unaweza kutafutwa kupitia uhakiki huru kwa kamati ya kitaifa ya malalamiko ya mazingira ,mahakama ya kitaifa ya mazingira (NET), Mahakama ya mazingira na ardhi(ELC),na tume ya Haki ya utawala(CAJ).